Mô-đun pin 12V 145Ah LiFePO4 Pin ô tô Điện áp cao Dung lượng cao
Thông tin chi tiết sản phẩm:
| Nguồn gốc: | Trung Quốc |
| Chứng nhận: | CE CB MSDS UN38.3 IEC62133 |
| Số mô hình: | 12v 145ah |
Thanh toán:
| Số lượng đặt hàng tối thiểu: | 1000 chiếc |
|---|---|
| chi tiết đóng gói: | Lồng công nghiệp |
| Thời gian giao hàng: | 35 ngày làm việc |
| Điều khoản thanh toán: | L/C,T/T, Công Đoàn Phương Tây |
|
Thông tin chi tiết |
|||
| tên: | Pin LiFePO4 | âm lượng: | 12V |
|---|---|---|---|
| Dung tích: | 145ah | Kích thước: | 310 mm x 180 mm x 234 mm |
| Cân nặng: | 20kg | Điện áp sạc đứng: | 14,6V |
| Tỷ lệ tự xả: | <3% mỗi tháng | Nhiệt độ bảo quản: | -20°C đến 60°C |
| Bảo đảm: | 2 năm | ||
| Làm nổi bật: | Mô-đun pin 12V 145Ah,Pin Lifepo4 Điện áp cao 12V,Pin ô tô LiFePO4 Điện áp cao |
||
Mô tả sản phẩm
Mô-đun pin 12V LiFePO4 pin ô tô với điện áp cao và công suất
Đặc điểm:
1. Tiến hành ECE R100 (quy định an toàn EV ở châu Âu)
2Hỗ trợ mô-đun pin.12V lifepo4 theo chuỗi và kết nối song song
3. Hệ thống quản lý pin tích hợp (BMS) để bảo vệ điện áp quá cao, quá cao, mạch ngắn và nhiệt độ.
4Hỗ trợ hơn 4000 chu kỳ sâu (80% DOD) trong khi duy trì 80% công suất,
6Không có hiệu ứng nhớ, không rò rỉ chất điện giải lỏng, và tuân thủ RoHS / CE.
Chi tiết:
| Thông số kỹ thuật | Mô-đun pin 12V |
| Mô-đun pin | 145h |
| Kích thước | 310 mm x 180 mm x 234 mm |
| Trọng lượng | 20kg |
| Điện áp danh nghĩa của mô-đun | 12.8V10.0V |
| Điện áp tối đa của module | 14.6V |
|
Điện áp tối thiểu của module |
10.0V |
| Điện tải danh nghĩa | 150A tối đa. dòng điện liên tục @ 23°C |
| Dòng tải đỉnh | 300A tối đa trong 30 giây @ 23°C |
| Điện áp sạc đứng | 14.6V |
| Đề nghị điện tích điện | 73A (0,5C) |
| Thời gian sạc | 2.5h |
| Tiêu chuẩn hoạt động | Sạc: 0-45°C, xả: -20-60°C |
| Nhiệt độ lưu trữ | -20°C đến 60°C |
| Tỷ lệ tự xả | < 3% mỗi tháng |
![]()
Ứng dụng:
- Xe điện (EV): Năng lượng phụ trợ cho hệ thống chiếu sáng, HVAC và điều khiển.
-
Hệ thống bắt đầu-ngừng: Phục hồi năng lượng hiệu quả trong xe tiết kiệm nhiên liệu.
-
Xe thương mại: Điện cho các thiết bị làm lạnh, điện toán và thiết bị khẩn cấp.
-
Hải quân & RV: Nguồn năng lượng đáng tin cậy cho định vị, thiết bị và sống ngoài lưới điện.
-
Hệ thống năng lượng mặt trời lai: Lưu trữ năng lượng cho xe chạy bằng năng lượng mặt trời hoặc thiết lập di động.
Cài đặt
- Bảo vệ cực:Đảm bảo cực chính xác (tích cực / tiêu cực) trong khi kết nối để tránh mạch ngắn.
-
Lắp đặt: Chịu chặt bằng cách sử dụng đệm chống rung để ngăn ngừa tổn thương vật lý.
-
Ventilation: Lắp đặt trong một khu vực thông gió tốt, tránh xa các nguồn nhiệt hoặc vật liệu dễ cháy.
Sạc
-
Sử dụng bộ sạc đặc trưng LiFePO4:Các bộ sạc axit chì có thể làm hỏng pin.
-
Giới hạn nhiệt độ: Không sạc dưới 0 °C hoặc trên 45 °C để ngăn chặn sự suy giảm dung lượng.
Bỏ hàng
-
Tránh xả nước sâu: Mặc dù LiFePO4 dung nạp năng lượng sâu, nhưng tránh thường xuyên xả điện dưới 10V để kéo dài tuổi thọ.
-
Giới hạn hiện tại: Không vượt quá 145A xả liên tục ngoại trừ các đỉnh ngắn (≤ 3 giây).
Lưu trữ & Bảo trì
-
Lưu trữ điện tích một phần:Lưu trữ ở mức sạc 50%/ 70% ở nơi mát mẻ, khô.
-
Kiểm tra thường xuyên: Kiểm tra các đầu cuối để kiểm tra sự ăn mòn và làm sạch bằng một miếng vải khô.
-
Khoảng thời gian sạc: Sạc lại mỗi 3-6 tháng trong thời gian lưu trữ lâu dài.




