ชุดแบตเตอรี่แบบชาร์จไฟได้ Ni-Mh 2/3AAA 3.6V 300mAh 500 รอบ
รายละเอียดสินค้า:
| สถานที่กำเนิด: | จีน |
| ได้รับการรับรอง: | MSDS UN38.3 IEC CE |
| หมายเลขรุ่น: | 2/3AAA300 3.6V |
การชำระเงิน:
| จำนวนสั่งซื้อขั้นต่ำ: | 1,000 ชิ้น |
|---|---|
| รายละเอียดการบรรจุ: | แพ็คเกจอุตสาหกรรม |
| เวลาการส่งมอบ: | 35 วันทำการ |
| เงื่อนไขการชำระเงิน: | L/C,T/T,เวสเทิร์นยูเนี่ยน |
|
ข้อมูลรายละเอียด |
|||
| แรงดันไฟฟ้า: | 3.6V | ความจุ: | 300mAh |
|---|---|---|---|
| วงจรชีวิต: | มากกว่า 500 รอบ | สำรองชาร์จ 12m: | >70% |
| Operation teerature: | -20-60 องศา | ความต้านทานภายใน: | น้อยกว่า 35mOhms |
| วิธีการชาร์จ: | ค่าใช้จ่ายคงที่ | รับประกัน: | หนึ่งปี |
| เน้น: | NI MH 2 3 AAA 300MAH 1.2 V,ชุดแบตเตอรี่แบบชาร์จไฟได้ Ni-Mh 300mAh,ชุดแบตเตอรี่แบบชาร์จไฟได้ Ni-Mh 500 รอบ |
||
รายละเอียดสินค้า
2/3AAA 3.6V 300mAh NiMh แบตเตอรี่ชาร์จได้ 500 จักรยาน
ลักษณะ
- ขนาดคอมแพคต์: ปัจจัยรูปแบบ 2/3AAA ส่งผลให้มีทางออกในการประหยัดพื้นที่
-
โวลเตจสูงกว่า: การออก 3.6V ลดความต้องการของเซลล์หลายเซลล์ในชุด
-
อายุการใช้งานยาว: 500+ รอบการชาร์จกับการบํารุงรักษาอย่างเหมาะสม
-
ลดอาการจําได้: การปรับปรุงเคมี NiMH ลดอาการจําได้
-
ผลประกอบที่มั่นคง: การออกแรงดันที่น่าเชื่อถือตลอดวงจรการปล่อย
-
ประหยัด: ค่าใช้จ่ายต่ํากว่าต่อรอบ เมื่อเทียบกับแบตเตอรี่ใช้ครั้งเดียว
รายละเอียด
| พลังงานปกติ | 300mAh |
| สายวงจรเปิด โวลเตจ | 3.6V |
| ความต้านทานภายใน | ต่ํากว่า 35mOhms |
| วิธีการชาร์จ | การชาร์จแบบคง |
| กระแสการชาร์จแบบมาตรฐาน | 60mA 0.1C 16 ชั่วโมง |
| กระแสการชาร์จเร็ว | 600mA 1.1 ชั่วโมง |
| ระยะชีวิต | 500 วงจร |
| การทดสอบการชาร์จเกิน | 0.1C เติมพลัง 48 ชั่วโมง |
| ปฏิบัติการ Teerature | -20-60 องศา |
| การรับประกันคุณภาพ | 1 ปี |
![]()
การใช้งาน
- การสื่อสารไร้สาย:เครื่องวิทยุพกพา ระบบอินเตอร์คอม
-
อุปกรณ์การแพทย์อุปกรณ์ติดตามพกพา อุปกรณ์ตรวจสอบ
-
อิเล็กทรอนิกส์ผู้ใช้:เครื่องควบคุมไกล เครื่องวัดอุณหภูมิดิจิตอล
-
อุปกรณ์ความปลอดภัย:เซ็นเซอร์ไร้สาย ระบบเตือน
-
เครื่องมือพกพา:อุปกรณ์ทดสอบ อุปกรณ์วัด
-
พลังงานสํารอง:ความจําสํารองสําหรับระบบอิเล็กทรอนิกส์
-
ไฟฟ้าพิเศษ:ไฟฉายฉายฉุกเฉิน
คําเตือนและการระวัง
การชาร์จ
- ใช้เครื่องชาร์จเฉพาะ NiMH ที่มีการควบคุมการปิดที่เหมาะสมเท่านั้น
-
ไม่ควรเกินความแรงดันการชาร์จสูงสุด 4.8V
-
หลีกเลี่ยงการชาร์จในอุณหภูมิต่ํากว่า 0 °C หรือสูงกว่า 45 °C
-
ให้แน่ใจว่ามีอากาศเหมาะสมระหว่างการชาร์จ
การปลดปล่อย
- หลีกเลี่ยงการปล่อยไฟลึกต่ํากว่า 3.0V ทั้งหมด (1.0V ต่อเซลล์)
-
อย่าตัดสั้นปลาย
-
ติดตามอุณหภูมิของแบตเตอรี่ระหว่างการชาร์จสูง
-
เปลี่ยนแบตเตอรี่ใหม่เมื่อความจุลงต่ํากว่า 80% ของเดิม
การเก็บและการจัดการ
- เก็บไว้ที่อุณหภูมิห้อง (20°C) ด้วยอัตราการชาร์จ 40-50%
-
หลีกเลี่ยงการเก็บรักษาในสภาพที่ชาร์จครบ หรือปล่อยเต็ม
-
รักษาให้ห่างจากแสงแดดตรงและแหล่งความร้อน
-
เก็บไว้ในสภาพแห้ง เพื่อป้องกันการกัดสนิมปลาย
-
ปฏิบัติการหมุนสลับเป็นประจําสําหรับการใช้งานพลังงานสํารอง





