แบตเตอรี่ชาร์จใหม่ขนาด 100mAh 3.7V - เซลล์กระเป๋า 8 มิลลิเมตร Ultra-Slim สําหรับเครื่องสวม / เซนเซอร์
รายละเอียดสินค้า:
| สถานที่กำเนิด: | จีน |
| หมายเลขรุ่น: | 084545 100mAh 3.7v |
การชำระเงิน:
| จำนวนสั่งซื้อขั้นต่ำ: | 1,000 ชิ้น |
|---|---|
| รายละเอียดการบรรจุ: | แพ็คเกจอุตสาหกรรม |
| เวลาการส่งมอบ: | 35 วันทำการ |
| เงื่อนไขการชำระเงิน: | L/C,T/T,เวสเทิร์นยูเนี่ยน |
|
ข้อมูลรายละเอียด |
|||
| ชื่อ: | แบตเตอรี่โพลีเมอร์ไอออนลิตียม | ความจุปกติ: | 100mAh |
|---|---|---|---|
| แรงดันไฟฟ้าปกติ: | 3.7V | แรงดันไฟฟ้าในการชาร์จ: | 4.2 โวลต์ |
| มิติ: | 8.0 x 45.0 x 45.0 มม | ค่าใช้จ่ายมาตรฐาน: | 0.5C (50 มิลลิแอมป์) |
| ความต้านทานภายใน: | ≤ 500 ม.โอม | เรียกเก็บเงินกระแสไฟฟ้า: | 0.01C ถึง 0.05C |
| อัตราดอกเบี้ย: | <3% ต่อเดือน | ||
| เน้น: | แบตเตอรี่ลิเธียมแบบชาร์จไฟได้ 100mAh 3.7V,แบตเตอรี่แบบ pouch บางเฉียบ 8 มม.,แบตเตอรี่แบบชาร์จไฟได้สำหรับเซ็นเซอร์แบบสวมใส่ |
||
รายละเอียดสินค้า
แบตเตอรี่แบบชาร์จได้ 100mAh 3.7V - เซลล์แบบซองบางเฉียบ 8 มม. สำหรับอุปกรณ์สวมใส่/เซ็นเซอร์
คุณสมบัติ
-
ขนาดกะทัดรัดและน้ำหนักเบาเป็นพิเศษ: รูปแบบ 8x45x45 มม. และโครงสร้างแบบซองให้ความยืดหยุ่นในการออกแบบสูงสุดสำหรับการใช้งานที่มีพื้นที่จำกัดอย่างยิ่ง โดยมีน้ำหนักน้อยที่สุด
-
เอาต์พุตพลังงานต่ำที่เสถียร: ปรับให้เหมาะสมสำหรับการคายประจุไมโครกระแสไฟฟ้าที่สม่ำเสมอและยาวนาน เหมาะสำหรับอุปกรณ์ที่มีโหมดสลีปหรือสแตนด์บาย
-
ความปลอดภัยที่เพิ่มขึ้น (การออกแบบแบบซอง): โครงสร้างแบบซองอะลูมิเนียมลามิเนตแบบนุ่มช่วยลดความเสี่ยงของการรั่วไหลและลดโอกาสในการเกิดความล้มเหลวที่รุนแรงเมื่อเทียบกับเซลล์ที่หุ้มด้วยโลหะบางชนิด
ข้อมูลจำเพาะ
| ความจุปกติ | 100mAh |
| แรงดันไฟฟ้าปกติ | 3.7V |
| แรงดันไฟฟ้าในการชาร์จ | 4.2 V |
| ขนาด | 8.0 x 45.0 x 45.0 มม. |
| กระแสไฟชาร์จมาตรฐาน | 0.5C (50 mA) |
| กระแสไฟตัดการชาร์จ | 0.01C ถึง 0.05C |
| แรงดันไฟฟ้าตัดการคายประจุ | 3.0 V |
| ความต้านทานภายใน | ≤ 500 mΩ |
|
สูงสุด ต่อเนื่อง กระแสไฟคายประจุ |
0.5C (50 mA) |
| อุณหภูมิในการทำงาน |
ชาร์จ:0°C ถึง +45°C
คายประจุ:-10°C ถึง +60°C |
| อุณหภูมิในการจัดเก็บ | -20°C ถึง +25°C |
| อัตราการคายประจุเอง | <3% ต่อเดือน |
![]()
การใช้งาน
-
อุปกรณ์สวมใส่ขนาดเล็กและอุปกรณ์ฟังเสียง: โมดูลเครื่องช่วยฟังขั้นสูง, เคสชาร์จหูฟังบลูทูธขนาดเล็กพิเศษ, แหวนอัจฉริยะอุปกรณ์ตรวจสอบทางการแพทย์และสุขภาพ: เซ็นเซอร์แปะผิวหนังแบบใช้แล้วทิ้งหรือนำกลับมาใช้ใหม่ได้ขนาดเล็ก, อุปกรณ์แจ้งเตือนทางการแพทย์ขนาดกะทัดรัด
-
Micro IoT และโหนดเซ็นเซอร์: เซ็นเซอร์สิ่งแวดล้อม, ป้ายติดตามสินทรัพย์ (ที่มีอัตราการอัปเดตต่ำ), สมาร์ทการ์ด และป้ายราคาอิเล็กทรอนิกส์ของเล่นและอุปกรณ์ขนาดเล็ก: อุปกรณ์ควบคุมระยะไกลขนาดเล็ก, โดรนขนาดเล็ก (สำหรับพลังงานเสริมที่ไม่ใช่เครื่องยนต์), อุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์แปลกใหม่
-
คำเตือนและคำแนะนำด้านความปลอดภัยการชาร์จ
-
การควบคุมการชาร์จภาคบังคับ:เสมอ
ใช้
IC หรือวงจรชาร์จ Li-ion/Li-Po ที่แม่นยำโดยเฉพาะ
-
ออกแบบมาสำหรับ แรงดันไฟฟ้าในการชาร์จที่แน่นอน (4.20V หรือ 4.35V) และ กระแสไฟชาร์จขนาดเล็ก (เช่น 50mA) ที่จำเป็น. ความแม่นยำของแรงดันไฟฟ้า: การชาร์จไฟเกินแม้เพียงเล็กน้อยก็อาจทำให้เซลล์ขนาดเล็กดังกล่าวเสียหายร้ายแรงได้ห้ามชาร์จแบบ Trickle Charge: ห้ามใช้การชาร์จแบบบำรุงรักษา/Trickle Charge อย่างต่อเนื่องหลังจากรอบ CV เสร็จสิ้น
-
การคายประจุป้องกันการคายประจุลึก:
-
ห้าม ปล่อยให้แรงดันไฟฟ้าของเซลล์ลดลงต่ำกว่า
3.0V
-
ภายใต้ภาระงาน ใช้ฮาร์ดแวร์หรือซอฟต์แวร์ล็อคในอุปกรณ์ของคุณเพื่อปิดเครื่องที่แรงดันไฟฟ้าเท่านี้หรือสูงกว่า การจัดเก็บ: ปฏิบัติตามอย่างเคร่งครัด กระแสไฟคายประจุต่อเนื่องสูงสุด. การเกินขีดจำกัดจะทำให้แรงดันไฟฟ้าลดลงอย่างรวดเร็ว, ความร้อนสูงเกินไป และความเสียหาย
-
ไม่มีโหลดพัลส์สูง: เซลล์นี้ ไม่ได้ออกแบบมา สำหรับการใช้งานที่ต้องใช้กระแสพัลส์สูง (เช่น การสตาร์ทมอเตอร์, แฟลชกล้อง)
-
การจัดเก็บการป้องกันทางกล: ซองฉีกขาดได้ง่าย ห้าม
ใช้แรงกด, งอ หรือพับเซลล์ ให้การรองรับทางกลที่เพียงพอในตัวเรือนอุปกรณ์
-
การเชื่อมต่อขั้วต่อ:การบัดกรีโดยตรงกับแท็บเซลล์เป็นสิ่งต้องห้ามเว้นแต่จะได้รับอนุมัติอย่างชัดเจนจากผู้ผลิต ความร้อนอาจทำให้ซีลภายในเสียหาย ใช้การเชื่อมจุดหรือกาวนำไฟฟ้าที่แนะนำโดยผู้ผลิตการจัดเก็บ: สำหรับการจัดเก็บเกินหนึ่งสัปดาห์ ให้ปรับสภาพเซลล์เป็น
-
3.7V - 3.8V และเก็บไว้ในสภาพแวดล้อมที่เย็นและแห้ง
-



