แบตเตอรี่ Li SOCl2 ทรงกระบอก 3.6V กำลังไฟสูง ER34615 19000mAh เป็นมิตรต่อสิ่งแวดล้อม
รายละเอียดสินค้า:
| สถานที่กำเนิด: | จีน |
| ได้รับการรับรอง: | CE,ROHS, UL, EN50020 |
| หมายเลขรุ่น: | -er34615 19000mah 3.6v |
การชำระเงิน:
| จำนวนสั่งซื้อขั้นต่ำ: | 1,000 ชิ้น |
|---|---|
| รายละเอียดการบรรจุ: | แพ็คเกจอุตสาหกรรม |
| เวลาการส่งมอบ: | 35 วันทำการ |
| เงื่อนไขการชำระเงิน: | L/C,T/T,เวสเทิร์นยูเนี่ยน |
|
ข้อมูลรายละเอียด |
|||
| ความจุสูงสุด: | 19000mAh | แรงดันไฟฟ้า: | 3.6V |
|---|---|---|---|
| ขนาด: | 34 *61.5 มม. (เส้นผ่านศูนย์กลาง *ความสูง) | อายุการเก็บรักษาที่ยาวนาน: | 15-20 ปี |
| น้ำหนัก: | 106g | ปฏิบัติการทีรีเจอร์: | -55 ℃ถึง 85 ℃ |
| แรงดันไฟตัด: | 2.0V | อัตราดอกเบี้ย: | <1% ต่อปี |
| เน้น: | แบตเตอรี่ Li SOCl2 ER34615,แบตเตอรี่ Li SOCL2 กระบอก,3แบตเตอรี่ Li SOCL2 ขนาด.6V |
||
รายละเอียดสินค้า
พลังงานสูง 3.6V ER34615 แบตเตอรี่ Li-SOCl2 กระบอก 19000mAh สะอาดต่อสิ่งแวดล้อม
ลักษณะ
- ความหนาแน่นพลังงานสูง: มีความหนาแน่นพลังงานสูงที่สุดในแบตเตอรี่ประจําตัว เหมาะสําหรับการใช้งานอายุยาว
-
อายุการใช้งานที่ดี: อัตราการปล่อยของตัวเองที่ต่ํามาก (< 1% ต่อปี) ทําให้อายุการเก็บของ 10 ปีหรือมากกว่า
-
ระยะอุณหภูมิการทํางานที่กว้างขวาง: ทํางานได้อย่างน่าเชื่อถือในสภาพแวดล้อมที่รุนแรงจาก -55 °C ถึง +85 °C (บางรุ่น: -60 °C ถึง +85 °C)
-
การออกแรงดันคงที่: รักษาความแรงดันคงที่ตลอดส่วนใหญ่ของชีวิตการปล่อย (เช่น 90% ของกําลัง)
-
การออกแบบที่เป็นมิตรต่อสิ่งแวดล้อม: ไม่มีปริมาณปริมาณของปริมาณของปริมาณของปริมาณของปริมาณ
-
การสร้างที่แข็งแกร่ง: มักมีกล่องสแตนเลสและรัดรัดกระจก-โลหะเพื่อเพิ่มความน่าเชื่อถือและป้องกันการรั่ว
-
ไม่ต้องบํารุงรักษา: ในฐานะแบตเตอรี่หลัก มันไม่ต้องการการชาร์จหรือบํารุงรักษาตลอดอายุการใช้งาน
รายละเอียด
| ความแรงดันชื่อ (นาม) | 3.6V |
| ความจุ | 19000mAh |
| ขนาด | 34 * 61.5 มิลลิเมตร (กว้าง*สูง) |
| น้ําหนัก | 106 กรัม |
| ความดันตัด | 2.0V |
|
ขนาดสูงสุดต่อเนื่อง กระแสไฟฟ้า |
200mA |
| ปัจจุบันแรงกระแทกสูงสุด | 400mA |
| อัตราการปล่อยตัวเอง | < 1% ต่อปี |
| การทํางาน Teerature | -55 °C ถึง 85 °C |
| อายุการใช้งานยาว | 15-20 ปี |
![]()
การใช้งาน
- การวัดด้วยสมาร์ทเมเตอร์:เครื่องวัดไฟฟ้า น้ํา และก๊าซ (ระบบ AMR/AMI)
-
อุปกรณ์อุตสาหกรรมและการแพทย์:เซนเซอร์ไร้สาย เครื่องบันทึกข้อมูล อุปกรณ์การแพทย์ พลังงานสํารองความทรงจํา และนาฬิกาในเวลาจริง
-
อุปกรณ์ความปลอดภัยและความปลอดภัย:ระบบเตือน ระบบติดตาม GPS และไฟฉุกเฉิน
-
อิเล็กทรอนิกส์รถยนต์:ระบบติดตามความดันยาง (TPMS)
-
กองทัพและอากาศศาสตร์:เหมาะสําหรับอุปกรณ์การสื่อสารทางทหารต่าง ๆ และการใช้งานด้านอากาศ เนื่องจากช่วงอุณหภูมิที่กว้างและมีความน่าเชื่อถือ
คําเตือนและคําแนะนําความปลอดภัย
การปฏิบัติงาน
- อย่าชาร์จใหม่:นี่คือประเภทหลัก (ไม่สามารถชาร์จใหม่ได้)แบตเตอรี่ การพยายามชาร์จมันอาจทําให้ความร้อน การรั่วไหล การแตก หรือไฟ.
-
หลีกเลี่ยงการตัดสายสั้น:สายลัดสั้นสามารถสร้างความร้อนสูงและนําไปสู่การอัดอากาศ การระเบิด หรือไฟไม่เคยวางแบตเตอรี่ที่โล่งที่ปลายสามารถสัมผัสกับวัตถุโลหะ
-
ขั้นต่ําปัจจุบันไม่เกินที่ผู้ผลิตกําหนดขนาดความสูงสุดของกระแสไฟฟ้าแบบต่อเนื่อง (200-230mA) และกระแสไฟฟ้าแบบดัน (400mA)การใช้มันในการใช้งานระบายน้ําที่สูงกว่าที่ออกแบบมา อาจทําให้ความดันช้า ความล้มเหลวก่อนกําหนด หรืออันตราย
-
การติดตามระดับความดัน:หลีกเลี่ยงการปล่อยลึกต่ํากว่าที่แนะนําความดันตัด (2.0V).
-
ขอบเขตอุณหภูมิทํางานภายในช่วงอุณหภูมิที่กําหนดไว้ การเผชิญกับความร้อนมากเกินไปอาจเป็นอันตราย
การเก็บและการกําจัด
- การเก็บรักษา:เก็บไว้ในสถานที่เย็นแห้ง(ดีที่สุดต่ํากว่า 20 °C ไม่เกิน 30 °C)
-
การกําจัด: อย่าทิ้งในขยะทั่วไปแบตเตอรี่เหล่านี้ต้องถูกรีไซเคิลหรือกําจัดเป็นขยะอันตราย ตามกฎหมายท้องถิ่น ติดต่อกับผู้รับรองการจัดการขยะ
ข้อห้ามอื่น ๆ
- อย่าเผาไหม้:การเผาไหม้อาจทําให้เกิดระเบิด
-
อย่าแยกออกการแยกแยกจะเปิดเผยสารเคมีภายใน ซึ่งเป็นอันตราย
-
อย่าผสม:อย่าผสมกับแบตเตอรี่ประเภทต่าง ๆ ยี่ห้อต่าง ๆ หรือแบตเตอรี่เก่า / ใหม่


