แบตเตอรี่ลิเธียมไทโอนิลคลอไรด์ 1/2 AA 3.6 V Er14250 1200mAh ไม่ต้องบำรุงรักษา
รายละเอียดสินค้า:
| สถานที่กำเนิด: | จีน |
| ได้รับการรับรอง: | CB IEC MSDS UN38.3 |
| หมายเลขรุ่น: | 1/2AA ER14250 |
การชำระเงิน:
| จำนวนสั่งซื้อขั้นต่ำ: | 1,000 ชิ้น |
|---|---|
| รายละเอียดการบรรจุ: | แพ็คเกจอุตสาหกรรม |
| เวลาการส่งมอบ: | 35 วันทำการ |
| เงื่อนไขการชำระเงิน: | L/C,T/T,เวสเทิร์นยูเนี่ยน |
|
ข้อมูลรายละเอียด |
|||
| แรงดันไฟฟ้า: | 3.6V | ความจุ: | 1200mAh |
|---|---|---|---|
| ขนาด: | เส้นผ่านศูนย์กลาง 14.5 มม. ความสูง 25.2 มม. | ชีวิตยาว: | มากกว่า 10 ปี |
| ปฏิบัติการทีรีเจอร์: | -55 ถึง 85 องศาเซลเซียส | น้ำหนัก: | 11g |
| อัตราดอกเบี้ย: | ≤1% ต่อปี | แรงดันไฟตัด: | 2.0V |
| ชื่อ: | แบตเตอรี่ลิเธียมไทโอนิลคลอไรด์ 3.6 โวลต์ | ||
| เน้น: | ขนาด er14250 1 2aa 3.6 โวลต์,แบตเตอรี่ลิเธียมไทโอนิลคลอไรด์ 3.6 โวลต์,แบตเตอรี่ลิเธียมไทโอนิลคลอไรด์ 1200mAh |
||
รายละเอียดสินค้า
1/2 AA แบตเตอรี่ไทยอนิลลิตยูม 3.6v Er14250 1200mAh
ลักษณะ
- ความหนาแน่นพลังงานสูง: มีความหนาแน่นพลังงานสูงที่สุดในแบตเตอรี่ประจําตัว เหมาะสําหรับการใช้งานอายุยาว
-
อายุการใช้งานที่ดี: อัตราการปล่อยของตัวเองที่ต่ํามาก (≤ 1% ต่อปี) ทําให้อายุการเก็บของ 10 ปีขึ้นไป
-
ระดับอุณหภูมิการทํางานที่กว้างขวาง: ทํางานได้อย่างน่าเชื่อถือในสภาพแวดล้อมที่รุนแรง จาก -55 °C / -60 °C ถึง + 85 °C
-
การออกแรงดันคงที่: รักษาความแรงดันคงที่อย่างน่าทึ่งตลอดส่วนใหญ่ของอายุการปล่อยของมัน (เช่น 90% ของกําลัง)
-
การสร้างที่แข็งแกร่ง: มีกรอบเหล็กไร้ขัด และการปิดประปาแบบกระจก-โลหะ เพื่อเพิ่มความน่าเชื่อถือและป้องกันการรั่วไหล
-
ไม่ต้องบํารุงรักษา: ในฐานะแบตเตอรี่หลัก มันไม่ต้องการการชาร์จหรือบํารุงรักษาตลอดอายุการใช้งาน
รายละเอียด
| ความดันชื่อ | 3.6V |
| ความจุ | 1200mAh |
| ขนาด | กว้าง: 14.5 มิลลิเมตร*สูง: 25.4 มิลลิเมตร |
| น้ําหนัก | 11 กรัม |
| Max.Continuous Current ปัจจุบัน | 25mA |
| ปัจจุบันแรงกระแทกสูงสุด | 50mA |
| ระยะเวลาการทํางาน | -55 °C ~ + 85 °C |
| อัตราการปล่อยตัวเอง | ≤ 1% ต่อปี |
| การเก็บของ | สูงสุด.30°C |
| ความดันตัด | 2.0V |
![]()
การใช้งาน
- การวัดด้วยสมาร์ทเมเตอร์: เครื่องวัดไฟฟ้า น้ํา และก๊าซ(ระบบ AMR/AMI)
-
การสํารองความจํา: นาฬิกาเวลาจริง (RTC),การสํารอง SRAM,พลังการสนับสนุนคอมพิวเตอร์.
-
อุปกรณ์อุตสาหกรรม เครื่องตรวจจับไร้สาย,เครื่องบันทึกข้อมูล,การเจาะน้ํามัน,อัตโนมัติอุตสาหกรรม.
-
อุปกรณ์การแพทย์ อุปกรณ์การแพทย์พกพา,เครื่องมือการแพทย์.
-
อุปกรณ์ความปลอดภัยและความปลอดภัย: เครื่องตรวจจับสัญญาณสัญญาณไร้สาย,ล็อคอิเล็กทรอนิกส์,ระบบเตือน.
-
กองทัพและอากาศศาสตร์: อุปกรณ์สื่อสารทางทหาร,ระบบการนําทางเนื่องจากระดับอุณหภูมิที่กว้าง และความน่าเชื่อถือ
คําเตือนและคําแนะนําความปลอดภัย
การปฏิบัติงาน
- อย่าชาร์จใหม่:นี่คือประเภทหลัก (ไม่สามารถชาร์จใหม่ได้)แบตเตอรี่ การพยายามชาร์จมันอาจทําให้ความร้อน การรั่วไหล การแตก หรือไฟ.
-
หลีกเลี่ยงการตัดสายสั้น:สายลัดสั้นสามารถสร้างความร้อนสูงและนําไปสู่การอัดอากาศ การระเบิด หรือไฟไม่เคยวางแบตเตอรี่ที่ว่างเปล่า ที่ปลายสามารถสัมผัสกับวัตถุโลหะ
-
ขั้นต่ําปัจจุบันไม่เกินที่ผู้ผลิตกําหนดค่าไฟฟ้าต่อเนื่องสูงสุดและปริมาตรการการใช้มันในการใช้งานระบายน้ําที่สูงกว่าที่ออกแบบมา อาจทําให้ความดันช้า ความล้มเหลวก่อนกําหนด หรืออันตราย
-
การติดตามระดับความดัน:หลีกเลี่ยงการปล่อยลึกต่ํากว่าที่แนะนําความดันตัด (2.0V).
-
ขอบเขตอุณหภูมิใช้งานภายในช่วงอุณหภูมิที่กําหนดไว้ การเผชิญกับความร้อนมากเกินไป (เช่น > 85 °C) อาจเป็นอันตราย
การเก็บและการกําจัด
- การเก็บรักษา:เก็บไว้ในสถานที่เย็นแห้ง(ดีที่สุดต่ํากว่า + 20 °C ถึง + 30 °C)
-
การกําจัด: อย่าทิ้งในขยะทั่วไปแบตเตอรี่เหล่านี้ต้องถูกรีไซเคิลหรือกําจัดเป็นขยะอันตราย ตามกฎหมายท้องถิ่น ติดต่อกับผู้รับรองการจัดการขยะ
ข้อห้ามอื่น ๆ
- อย่าเผาไหม้:การเผาไหม้อาจทําให้เกิดระเบิด
-
อย่าแยกออกการแยกแยกจะเปิดเผยสารเคมีภายใน ซึ่งเป็นอันตราย
-
อย่าผสม:อย่าผสมกับแบตเตอรี่ประเภท, ยี่ห้อ, สารเคมี หรือแบตเตอรี่เก่า/ใหม่



