ชุดแบตเตอรี่โซเดียมไอออน 18650 7.4V 1700mAh เป็นมิตรต่อสิ่งแวดล้อม
รายละเอียดสินค้า:
| สถานที่กำเนิด: | จีน |
| หมายเลขรุ่น: | 18650 7.4V 1700mAh |
การชำระเงิน:
| จำนวนสั่งซื้อขั้นต่ำ: | 1,000 ชิ้น |
|---|---|
| รายละเอียดการบรรจุ: | แพ็คเกจอุตสาหกรรม |
| เวลาการส่งมอบ: | 35 วันทำการ |
| เงื่อนไขการชำระเงิน: | L/C,T/T,เวสเทิร์นยูเนี่ยน |
|
ข้อมูลรายละเอียด |
|||
| ประเภทแบตเตอรี่: | ชุดแบตเตอรี่โซเดียมไอออน | แรงดันไฟฟ้า: | 7.4V |
|---|---|---|---|
| ความจุ: | 1700mAh | น้ำหนัก: | 95 กรัม |
| ค่าใช้จ่ายมาตรฐาน: | 0.5C (850mA) | สูงสุด กระแสไฟไหลออกอย่างต่อเนื่อง: | 1C (1700ma) - 2C (3400mA) |
| อุณหภูมิในการจัดเก็บ: | -20 ° C ถึง +35 ° C | อัตราดอกเบี้ย: | <5% ต่อเดือน |
| เน้น: | ชุดแบตเตอรี่โซเดียมไอออน 7.4V,ชุดแบตเตอรี่โซเดียมไอออน 1700mAh,แบตเตอรี่ 7.4V 1700mah |
||
รายละเอียดสินค้า
18650 7.4V แบตเตอรี่โซเดียมไอออน 1700mAh
ลักษณะ
- ความปลอดภัยภายใน: เคมีโซเดียม-ไอออนมักจะมองว่ามีความเสี่ยงในการหลบหนีจากอุณหภูมิน้อยกว่าเมื่อเทียบกับเคมีลิธีียม-ไอออนพลังงานสูงบางชนิด ส่งผลให้ความปลอดภัยเพิ่มขึ้น
-
ผลประกอบที่ดีเยี่ยมในอุณหภูมิต่ํา: ปกติจะรักษาผลประกอบที่ดีกว่าแบตเตอรี่ลิตিয়ামไอออนในสภาพอากาศที่มีอุณหภูมิต่ํา (เช่น -20 °C)
-
ความสามารถในการชาร์จเร็ว: สนับสนุนการชาร์จที่รวดเร็วเทียบเท่ากัน โดยอาจสูงถึง 1C หรือสูงกว่า
-
วัตถุดิบมากมาย: ใช้โซเดียม ซึ่งมีจํานวนมากและแพร่หลายทางภูมิศาสตร์มากกว่าลิเดียม ซึ่งอาจนําไปสู่ความมั่นคงของโซ่อุปทานที่ดีขึ้นและต้นทุนในระยะยาวที่ต่ํากว่า
-
สะอาดต่อสิ่งแวดล้อม: สารเคมีบางชนิดสามารถทําจากวัสดุที่ไม่เป็นอันตรายต่อสิ่งแวดล้อม
รายละเอียด
| ความดันชื่อ | 7.4V |
| ความจุชื่อ | 1700mAh |
| น้ําหนัก | 95 กรัม |
| กระแสการชําระไฟฟ้าต่อเนื่องสูงสุด | 1C (1700mA) - 2C (3400mA) |
| กระแสการชาร์จแบบมาตรฐาน | 0.5C (850mA) |
| ระยะชีวิต | ≥3000 จักรยาน |
| อุณหภูมิการทํางาน |
ชาร์จ: 0 °C ถึง + 55 °C การปล่อย: -20°C ถึง +60°C |
| อุณหภูมิในการเก็บ | -20°C ถึง +35°C |
| ความดันตัดการปล่อย | 5.6V - 6.0V |
| อัตราการปล่อยตัวเอง | < 5% ต่อเดือน |
![]()
การใช้งาน
- อิเล็กทรอนิกส์พกพา:แบงค์พลังงาน เครื่องเสียงพกพา และอุปกรณ์ผู้บริโภคอื่นๆ ที่ต้องการพลังงานปานกลาง
-
เครื่องมือไฟฟ้า:เหมาะสําหรับเครื่องมือไร้สาย เช่น เครื่องเจาะและเลื่อย โดยได้ประโยชน์จากความสามารถในการปล่อยกระแสไฟฟ้าที่สูง
-
ไฟฉายฉุกเฉินและไฟ LED:ใช้ในระบบแสงฉุกเฉินและ LED illumination
-
ระบบเก็บพลังงานขนาดเล็ก:ใช้ได้ในแอพลิเคชั่นในการเก็บพลังงานขนาดเล็ก เช่น แรงสํารองสําหรับอุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์ หรือการบูรณาการกับแผ่นแสงอาทิตย์
-
ของเล่นไฟฟ้า:ใช้ในของเล่นไฟฟ้า
คําเตือนและคําแนะนําความปลอดภัย
การชาร์จ
- ใช้เครื่องชาร์จที่กําหนดไว้:เติมพลังเพียงด้วยเครื่องชาร์จที่ออกแบบมาโดยเฉพาะสําหรับแบตเตอรี่ไอนโซเดียมใช้ชาร์จเกอร์สําหรับสารเคมีแบตเตอรี่อื่น ๆ (เช่น Li-ion) ไม่ปลอดภัย
-
ระบบควบคุมอุณหภูมิ:อย่าชาร์จภายนอกช่วงอุณหภูมิที่กําหนด (0°C ถึง +55°Cการชาร์จภายนอกช่วงนี้อาจทําให้เกิดความเสียหายหรืออันตราย
-
ขั้นต่ําความกระชับ / กระแส:ไม่เกินความแรงดันหรือกระแสการชาร์จสูงสุด
การปลดปล่อย
- ขั้นต่ําความดัน:อย่าปล่อยแบตเตอรี่ต่ํากว่าที่แนะนําความดันตัด (ประมาณ 5.6V-6.0V สําหรับกระเป๋า)การออกแรงลึก อาจทําลายแบตเตอรี่
-
ขั้นต่ําปัจจุบันไม่เกินกระแสการปล่อยไฟฟ้าต่อเนื่องสูงสุด
-
อุณหภูมิหลีกเลี่ยงการปล่อยในอุณหภูมิที่เกินช่วงที่กําหนดไว้เพื่อผลงานและความปลอดภัยที่ดีที่สุด
การเก็บรักษา
- ค่าเก็บของที่เหมาะสม:สําหรับการเก็บรักษาระยะยาว แนะนําให้เก็บแบตเตอรี่ในสภาพชาร์จระหว่าง30% และ 50%.
-
สภาพแวดล้อมในการเก็บรักษา:เก็บไว้ในที่เย็นแห้ง ห่างจากแสงแดดและความชื้นโดยตรง-20°C ถึง +35°C.



