แบตเตอรี่ 3.2V 26650 4000mAh Deep Cycle Lithium Iron Phosphate
รายละเอียดสินค้า:
| สถานที่กำเนิด: | จีน |
| ได้รับการรับรอง: | UN38.3 MSDS |
| หมายเลขรุ่น: | 3.2V 4000mAh |
การชำระเงิน:
| จำนวนสั่งซื้อขั้นต่ำ: | 1,000 ชิ้น |
|---|---|
| รายละเอียดการบรรจุ: | แพ็คเกจอุตสาหกรรม |
| เวลาการส่งมอบ: | 35 วันทำการ |
| เงื่อนไขการชำระเงิน: | L/C,T/T,เวสเทิร์นยูเนี่ยน |
|
ข้อมูลรายละเอียด |
|||
| ชื่อ: | ถ่าน 26650 4000mah | ความจุสูงสุด: | 4000mAh |
|---|---|---|---|
| แรงดันไฟฟ้าที่กำหนด: | 3.2V | กระแสไฟฟ้าสูงสุด: | 2ค |
| กระแสไฟชาร์จสูงสุด: | 1C | การปลดปล่อย: | -20°C~60°C |
| ชาร์จ teerature: | 0 ℃ ~ 45 ℃ | อัตราดอกเบี้ย: | ≤3%/เดือน |
| วงจรชีวิต: | 2,000 ครั้ง | ||
| เน้น: | แบตเตอรี่ลิเธียมเหล็กฟอสเฟตรอบลึก,ถ่าน 26650 4000mah,แบตเตอรี่ฟอสฟาตเหล็กลิเดียมวงจรลึก |
||
รายละเอียดสินค้า
26650 3.2V 4000mAh แบตเตอรี่ลิตยูมเหล็กฟอสเฟตวงจรลึก
ลักษณะ
- ความปลอดภัยที่พิเศษ: องค์ประกอบเคมี LiFePO4 มีความมั่นคงสูง ทนทานต่อความร้อนที่หลุดหนี และไม่สามารถเผาไหม้ได้ภายใต้สภาพปกติ
-
อายุการใช้งานยาว: สามารถใช้งานได้มากกว่า 2000 จังหวะการชาร์จ-การชาร์จ โดยยังคงความจุ 80%
-
ความหนาแน่นของพลังงานสูง: ให้พลังงานที่สําคัญในรูปแบบที่คอมแพคต์
-
ระยะอุณหภูมิที่กว้างขวาง: ทํางานได้อย่างน่าเชื่อถือในสภาพแวดล้อมอุณหภูมิสูงและต่ํา
-
สะอาดต่อสิ่งแวดล้อม: ไม่มีโลหะหนักที่เป็นพิษ (หมึก, แคดเมียียม, คีรัพี)
-
อัตราการปล่อยของตัวเองที่ต่ํา: รักษาการชาร์จเป็นเวลานานเมื่อไม่ใช้งาน
-
ไม่มีอิทธิพลความทรงจํา: สามารถชาร์จใหม่ได้ในทุกภาวะการชาร์จโดยไม่ต้องลดความจุ
รายละเอียด
| ความดันชื่อ | 3.2V |
| ความจุ | 4000mAh (4.0Ah) |
| พลังงาน | 12.8Wh |
| ขนาด | 26mm (กว้าง) × 65mm (ความสูง) |
| น้ําหนัก | ≈200 กรัม (0.2 กก.) |
| ระยะชีวิต | ≥2000 วงจร (ถึง 80% ความจุเริ่มต้น) |
| ปัจจุบันการชาร์จสูงสุด | 1C |
| กระแสการออกกําลังแรงสูงสุด | 2C |
| อุณหภูมิการทํางาน | ชาร์จ: 0 °C ถึง 45 °C; ปล่อย: -20 °C ถึง 60 °C |
| อุณหภูมิในการเก็บ | -20°C ถึง 45°C (แนะนํา: 20-25°C) |
| อัตราการปล่อยตัวเอง | < 3% ต่อเดือน |
![]()
การใช้งาน
- ระบบเก็บพลังงานแสงอาทิตย์: เหมาะสําหรับ แผ่นพลังแสงอาทิตย์และระบบพลังงานนอกเครือ
-
รถไฟฟ้า: แหล่งพลังงานสําหรับจักรยานไฟฟ้า, รถสกูเตอร์ไฟฟ้า และรถกอล์ฟ
-
สถานไฟฟ้าพกพา: พลังงานสํารองสําหรับแคมป์, รีเวอร์, และการใช้ฉุกเฉิน
-
อุปกรณ์เรือ: เครื่องยนต์ทรอลล์ ระบบนําทาง และอิเล็กทรอนิกส์เรือ
-
ระบบ UPS: แหล่งไฟฟ้าที่ไม่ขาดสายสําหรับอุปกรณ์สําคัญ
-
เครื่องมือพลังงาน: การใช้งานระบายน้ําสูงที่ต้องการผลงานที่น่าเชื่อถือ
-
ระบบไฟ LED: ไฟฟ้าถนนที่ใช้พลังแสงอาทิตย์ และไฟฉุกเฉิน
ข้อควรระวังและคําเตือนความปลอดภัย
ระวังการชาร์จ
- ใช้เพียงเครื่องชาร์จที่ออกแบบมาโดยเฉพาะสําหรับ LiFePO4
-
ไม่ควรเกินความแรงดันการชาร์จสูงสุด 3.65V
-
อย่าชาร์จในอุณหภูมิต่ํากว่า 0 °C หรือสูงกว่า 45 °C
-
หยุดใช้ หากแบตเตอรี่ร้อน, ผื่น, หรือเสียหายระหว่างการชาร์จ
ระวังการปล่อยยา:
- หลีกเลี่ยงการออกแรงลึกต่ํากว่า 2.5V
-
ไม่เกินกระแสการชําระไฟฟ้าต่อเนื่องสูงสุด 4A
-
ไม่เคยตัดสายไฟฟ้าของแบตเตอรี่
-
ให้แบตเตอรี่เย็นระหว่างการใช้งานระบายน้ําสูง
การเก็บและการจัดการ:
- เก็บไว้ในสภาพเย็นแห้ง (ดีที่สุด 20-25 องศาเซลเซียส)
-
รักษาระดับค่าบริการที่ 40-60% สําหรับการเก็บรักษาระยะยาว
-
ระวังให้ห่างจากน้ํา ความชื้น และแสงแดดตรง
-
ใช้เครื่องมือที่แยกกันเมื่อใช้แบตเตอรี่หลายตัว
หมายเหตุการติดตั้ง:
- รับประกันขั้วที่เหมาะสมเมื่อเชื่อมต่อกับอุปกรณ์
-
ใช้ตัวถือแบตเตอรี่ที่เหมาะสม
-
สําหรับระบบแบตเตอรี่หลายแบบ ใช้แบตเตอรี่ที่มีประเภท, อายุ และความจุเดียวกัน
-
ปฏิบัติการสมดุลที่เหมาะสมสําหรับการตั้งค่าลําดับ / คู่เคียง




