แบตเตอรี่แบบชาร์จไฟได้ NiCd 1.2V 5500mAh, แบตเตอรี่นิกเกิลแคดเมียม สำหรับเครื่องมือไฟฟ้าและไฟส่องสว่าง
รายละเอียดสินค้า:
| สถานที่กำเนิด: | จีน |
| ได้รับการรับรอง: | CE IEC BIS |
| หมายเลขรุ่น: | D5000mAh |
การชำระเงิน:
| จำนวนสั่งซื้อขั้นต่ำ: | 1,000 ชิ้น |
|---|---|
| รายละเอียดการบรรจุ: | แพ็คเกจอุตสาหกรรม |
| เวลาการส่งมอบ: | 35 วันทำการ |
| เงื่อนไขการชำระเงิน: | L/C,T/T,เวสเทิร์นยูเนี่ยน |
|
ข้อมูลรายละเอียด |
|||
| ประเภทแบตเตอรี่: | แบตเตอรี่นิกเกิลแคดเมียมแบบชาร์จไฟได้แบบปิดผนึก | แรงดันไฟฟ้า: | 1.2V |
|---|---|---|---|
| ความจุ: | 5000mAh | น้ำหนัก: | 122G |
| วงจรชีวิต: | ≥500รอบ | อัตราดอกเบี้ย: | 10-20% ต่อเดือน |
| ปล่อยแรงดันไฟฟ้าตัด: | 1.0V | รับประกัน: | 1 ปี |
| เน้น: | แบตเตอรี่แบบชาร์จไฟได้ NiCd 1.2V,แบตเตอรี่นิกเกิลแคดเมียม D5500mAh,แบตเตอรี่นิกเกิลแคดเมียม D5500mAh |
||
รายละเอียดสินค้า
D5500mAh แบตเตอรี่ไนเคิลแคดมีียมไนเคิลไนเคิลไนเคิลไนเคิล 1.2Vสําหรับเครื่องมือไฟฟ้า
ลักษณะ
- ความจุและพลังงานสูง: ให้ความจุสูง 5500mAh (5.5Ah) สําหรับเวลาทํางานที่ยืดหยุ่นในการใช้งานที่ต้องการ
-
ผลประกอบการการออกกําลังอากาศอัตราการออกกําลังอากาศสูง: ความต้านทานภายในที่ต่ํามากทําให้มีกระแสการออกกําลังอากาศสูง ทําให้มันเหมาะสมสําหรับเครื่องมือไฟฟ้าและอุปกรณ์ระบายน้ําสูงอื่น ๆ
-
อายุการใช้งานยาวนาน: สามารถทนต่อรอบการชาร์จ-การปล่อยไฟได้มากกว่า 500 และสามารถเกิน 1000 รอบด้วยการบํารุงรักษาอย่างเหมาะสม ซึ่งมีความคุ้มค่าทางเศรษฐกิจที่ดี
-
แข็งแรงและทนทาน: สร้างด้วยถังโลหะ ทําให้มันแข็งแกร่งทางเครื่องจักร และปิดปิดเพื่อป้องกันการรั่วไหลของสารไฟฟ้า
-
ระดับอุณหภูมิการทํางานที่กว้างขวาง: สามารถทํางานได้อย่างมีประสิทธิภาพในสภาพแวดล้อมที่กว้างขวางจาก -20 °C ถึง +60 °C หรือแม้ -30 °C ถึง +50 °C
-
ความอดทนในการชาร์จเกินและการปล่อยเกิน: ทนทานต่อความเสียหายจากการชาร์จเกินและการปล่อยลึกกว่าสารเคมีอื่น ๆ
- อายุการใช้งานที่ดี: การปล่อยของตัวเองที่ต่ํามาก เมื่อเทียบกับตัวแทนบางชนิด (10-20% ต่อเดือน) และสามารถเก็บได้นานโดยไม่ทําให้ผลการใช้งานเสื่อมลงอย่างมาก หากเก็บไว้อย่างถูกต้อง
รายละเอียด
|
ความดันชื่อ |
1.2V |
| ความจุ | 5500mAh |
| น้ําหนัก | 122 กรัม |
| ระยะชีวิต | ≥500 จันทร์ |
| กระแสการชาร์จแบบมาตรฐาน | 0.1C (550mA) เป็นเวลา 14-16 ชั่วโมง |
| กระแสการชาร์จเร็ว | 1C (5500mA) 1.2 ชั่วโมง |
| อัตราการปล่อยตัวเอง | 10-20% ต่อเดือน (ในอุณหภูมิ 20 °C) |
| ความดันตัดการปล่อย | 1.0V |
| อุณหภูมิการทํางาน |
การชาร์จ: 0°C ถึง +45°C การปล่อย: -20 °C ถึง +60 °C |
![]()
การใช้งาน
- เครื่องมือไฟฟ้า:เครื่องเจาะ เครื่องเจาะ เครื่องบด เครื่องมือไร้สายอื่นๆ ที่ต้องการกระแสไฟฟ้ากระแทกสูง
-
การใช้งานด้านแสง:ไฟฟันไฟแรงสูง ไฟฉายแสง ระบบไฟฉุกเฉิน
-
อุปกรณ์มืออาชีพและการแพทย์:อุปกรณ์การแพทย์พกพา เครื่องมือ ระบบฉุกเฉิน
-
ของเล่นและงานอดิเรก:ของเล่นรีโมทคอนโทรลสูง (RC) รุ่น
-
พลังงานสํารอง:อุปกรณ์ประกอบไฟฟ้าที่ไม่หยุด (UPS) ระบบเตือน ความจําสํารอง
-
อุปกรณ์สื่อสาร:เครื่องวิทยุสองทาง สถานีฐาน (ในทางประวัติศาสตร์และในการใช้งานเฉพาะเจาะจง)
-
อื่นๆ:ของเล่นไฟฟ้า เครื่องดูดฝุ่น รถกอล์ฟ ระบบเก็บพลังงานแสงอาทิตย์
คําเตือนและการระวัง
- ใช้เครื่องชาร์จ NiCd สิปิค:ใช้เครื่องชาร์จที่ออกแบบมาเพื่อเคมี NiCd ใช้เครื่องชาร์จที่ไม่เข้ากันได้เป็นอันตราย
- หลีกเลี่ยงการชําระค่าบริการเกินขั้นแบตเตอรี่
- การติดตามอุณหภูมิ:ชาร์จเพียงภายในช่วงอุณหภูมิที่กําหนด (0 °C ถึง + 45 °C เป็นเรื่องปกติ; 10 °C-30 °C เป็นสิ่งที่ดีที่สุด).
- การชาร์จในพื้นที่ระบายอากาศดีให้มีพื้นที่พอเพียงรอบชาร์จและแบตเตอรี่ระหว่างชาร์จ
การปลดปล่อย
- การลดผลกระทบความทรงจํา: เพื่อลดผลกระทบความทรงจําให้น้อยที่สุด:
-
- สําหรับอุปกรณ์ที่มีวงจรลึก: ในทางอุดมสมบูรณ์, ทันแบตเตอรี่ (ถึง ~ 1.0V ต่อเซลล์) ก่อนการชาร์จครั้งละครั้ง
-
- สําหรับการใช้งานที่มีวงจรบางส่วน: ทุก 10-15 วงจร, ทําการปล่อยไฟเต็มที่ตามด้วยการชาร์จเต็ม
- หลีกเลี่ยงการออกอากาศที่ลึกเกิน:ขณะที่การปล่อยไฟเต็มระยะเวลาช่วยให้เกิดผลการจํา แต่การปล่อยไฟซ้ําๆ ที่ต่ํากว่า 1.0 วอลต์ต่อเซลล์ อาจเป็นอันตรายหลีกเลี่ยงการปล่อยเครื่องมือหรืออุปกรณ์ที่มีแบตเตอรี่เสียไว้เป็นเวลานาน.
- การจัดการอุณหภูมิ:หลีกเลี่ยงการปล่อยไฟภายนอกช่วงอุณหภูมิที่แนะนํา (-20 °C ถึง +60 °C) ความหนาวมากลดประสิทธิภาพ; ความร้อนมากเร่งการแก่ตัว
- ระบบเก็บชาร์จบางส่วน:สําหรับการเก็บรักษาระยะยาว (ยาวกว่าไม่กี่เดือน) มักแนะนําให้เก็บแบตเตอรี่ในสภาพที่อุดตันเต็ม (หรือใกล้ 0V) เนื่องจากนี้สามารถทําให้การฟื้นฟูความจุได้ง่ายขึ้นในภายหลัง
- สถานที่เย็นและแห้งเก็บไว้ในที่เย็นแห้ง ห่างจากแสงแดดตรง ความชื้น และแหล่งความร้อน อุณหภูมิที่เหมาะสมในการเก็บไว้ระหว่าง -20 °C ถึง +35 °C หรือต่ํากว่า 35 °C เป็นเวลานาน
- การฟื้นฟูหลังการเก็บ:หลังการเก็บรักษายาวนาน แบตเตอรี่อาจต้องการวงจรชาร์จ/ชาร์จไม่กี่รอบ เพื่อที่จะกลับมาใช้ได้เต็มกําลัง




